พิธีเปิดงานประเพณี “สารทไทย-กล้วยไข่ และของดีเมืองกำแพง” ประจำปี ๒๕๖๕
วันที่ ๒๕ กันยายน ๒๕๖๕ สำนักศิลปะและวัฒนธรรม ได้รับมอบหมายจากจังหวัดกำแพงเพชร ให้ร่วมจัดการแสดงในพิธีเปิดงานประเพณี “สารทไทย-กล้วยไข่ และของดีเมืองกำแพง” ประจำปี ๒๕๖๕ ณ บริเวณลานโพธิ์ จังหวัดกำแพงเพชร โดยจัดการแสดงในชุด “นาฏลีลากัทลีบันเทิงรื่นเริงงานประเพณีสารทไทยกล้วยไข่” ซึ่งนักแสดงเป็นนักเรียนชุมนุมนาฏศิลป์ศูนย์จริยศึกษา สิรินธร กำแพงเพชร นักศึกษาโปรแกรมวิชาการศึกษาปฐมวัยและโปรแกรมวิชาการประถมศึกษา คณะครุศาสตร์ ชั้นปีที่ ๑ มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร และร่วมเดินในขบวนของเทศบาลเมืองกำแพงเพชรด้วย
สำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร. (2565). พิธีเปิดงานประเพณี “สารทไทย-กล้วยไข่ และของดีเมืองกำแพง” ประจำปี ๒๕๖๕. สืบค้น 18 กรกฎาคม 2567, จาก https://acc.kpru.ac.th/main/?lang=TH&page_id=417
ข้อมูลอื่น ๆ
พิธีเปิดการจัดโครงการนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
เผยแพร่เมื่อ 18 กรกฎาคม 2567
ต้อนรับคณะผู้บริหารและนักศึกษาจากมหาวิทยาลัย Ubudiyah University Indonesia
เผยแพร่เมื่อ 12 กรกฎาคม 2567
contents/gallery/2022/2022.09.25/