โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการเยาวชนนาฏศิลป์อาเซียน
สำนักศิลปะและวัฒนธรรม ร่วมกับ กองการศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม องค์การบริหารส่วนจังหวัดกำแพงเพชร จัดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการเยาวชนนาฏศิลป์อาเซียน ระหว่างวันที่ ๓๑ มีนาคม - ๑ เมษายน ๒๕๖๗ โดยวันที่ ๓๑ มีนาคม ๒๕๖๗ จัดอบรม ณ โรงเรียนบ้านบางลาด ตำบลหนองหัววัว อำเภอพรานกระต่าย จังหวัดกำแพงเพชร ซึ่งผู้เข้าร่วมเป็นนักเรียนจากเครือข่ายโรงเรียน ๘ โรงเรียนในเขตพื้นที่อำเภอพรานกระต่าย และวันที่ ๑ เมษายน ๒๕๖๗ จัดอบรม ณ ห้องลีลาวดี ชั้น ๒ หอประชุมทีปังกรรัศมีโชติ มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร ซึ่งผู้เข้าร่วมเป็นนักเรียนชุมนุมนาฏศิลป์ศูนย์จริยศึกษา สิรินธร กำแพงเพชร และนักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร ทีมวิทยากรโดย นักแสดงจากสาธารณรัฐสังคมนิยมประชาธิปไตยศรีลังกา สาธารณรัฐฟิลิปปินส์ และสาธารณรัฐอินเดีย
สำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร. (2567). โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการเยาวชนนาฏศิลป์อาเซียน. สืบค้น 18 กรกฎาคม 2567, จาก https://acc.kpru.ac.th/main/?lang=TH&page_id=593
ข้อมูลอื่น ๆ
ต้อนรับคณะผู้บริหารและนักศึกษาจากมหาวิทยาลัย Ubudiyah University Indonesia
เผยแพร่เมื่อ 12 กรกฎาคม 2567